తెలుగు సినిమాటోగ్రాఫర్ కు దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే అవార్డు

పాపులర్ సినిమాటోగ్రాఫర్ జయ కృష్ణ గుమ్మడి ట్యాలెంట్ పై ప్రశంసలు కురుస్తున్నాయి. ఆయన బాలీవుడ్ మూవీ “హసీనా దిల్‌రూబా” చిత్రానికి బెస్ట్ సినిమాటోగ్రాఫర్‌గా ఇటీవల దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే ఇంటర్నేషనల్ ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్ అవార్డును గెలుచుకున్నాడు. ఈ చిత్రంలో తాప్సీ, విక్రాంత్ మాస్సే ప్రధాన పాత్రలు పోషించారు. ఈ చిత్రం నేరుగా నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లో విడుదలైంది. సినిమాలో ఆయన పనితనంపై విమర్శకుల నుండి ప్రశంసలు అందుకుంది. ఇప్పుడు ఈ అవార్డు ఆయనకు మరింత గుర్తింపు తెచ్చిపెట్టింది. గతంలో జయ కృష్ణ గుమ్మడి తన షార్ట్ ఫిల్మ్ “వెన్ దిస్ మ్యాన్ డైస్” కోసం 56వ జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డులలో ఉత్తమ నాన్-ఫీచర్ ఫిల్మ్ సినిమాటోగ్రఫీకి జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డును అందుకున్నారు. అతని డిప్లొమా చిత్రం ‘వధాక్రమం’ రియో ​​డి జెనీరో ఇంటర్నేషనల్ ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్‌లో విమర్శకుల జ్యూరీ అవార్డును గెలుచుకుంది. ‘వరల్డ్ ఫేమస్ లవర్’, ‘ఒక్కడున్నాడు’ మొదలైన తెలుగు చిత్రాలకు జయ కృష్ణ సినిమాటోగ్రాఫర్ గా పని చేశారు.